8/25/10

Shocking Story - Uwanja wa Fisi



Kutokana na maisha magumu ya familia katika Iringa vijijini, Elisa kufika katika mji wakati yeye alikuwa na umri wa miaka kumi na tatu, kufuatia ahadi kwa kazi Tazama Video na uwezekano wa kwenda shule. Lakini mfanya kazi wa nyumba huyu aliuuzwa kwa shilingi 10,000 kamwe hakulipwa mshahara wake, na baada ya miaka miwili, alibakwa na mume mwenye nyumba katika hio familia anayofanya kazi. Alituhumiwa kwa wizi na kutupwa gerezani kwa muda wa miezi mitatu. Umri wake miaka kumi na tano na mahali pa kwenda yeye hana ikabidi kuishia kama mfanyakazi wa jinsia na kujiuza kimwili Dar es Saalaam's sehemu inayojulikana kama Uwanja Wa Fisi (Fisi Square). Elisa aliweza kupata kutoka nje ya ukahaba au biashara ya kujiuza kwa msaada wa KIWOHEDE, na NGO kufanya kazi na ukarabati wa wafanyakazi za ngono na watoto na wafanyakazi wa ndani. Wakati yeye amejua kuwa amepata na kuambukizwa na HIV, aliamua kuwa wazi kuhusu hilo jambo ili kusaidia wengine walioathirika. Katika filamu hii sisi tulikutana naye kama yeye anafanya kazi na kutoa ushauri kwa wasichana wengine katika ofisi ya chombo katikati cha Uwanja wa Fisi. Elisa anataka kuwa mfano kwamba inawezekana kuanza safi na kuishi maisha ya maana licha ya virusi vya ukimwi. Yeye anapenda kucheza mpira wa miguu na ni matumaini ya kuwa nyota. Kukutana naye, na umati wa watu wengine wa kila aina na rangi katika Uwanja wa Fisi, katika documentary hii nusu saa kamili ya machozi na kicheko na muziki wa Tanzania.

Ikwapi serekali na mtaa huu ambayo una magenge mabaya ya walevi wa madawa, majambazi wa kuibia watu na kubaka mabinti.

3 comments:

chib said...

Habari ya kusikitisha sana. Huwezi kuamini, lakini ndio ukweli wenyewe huo

SIMON KITURURU said...

Inasikitisha sana!:-(

Born 2 Suffer said...

Cha ajabu serekali ikwapi hawaoni mambo mabaya kama haya katika nchi?